இந்தியா

புதுச்சேரியில் இன்று பள்ளிகள் திறப்பு…

புதுச்சேரியில் திட்டமிட்டபடி இன்று பள்ளிகள் திறக்கப்படும் என்று பள்ளிக்கல்வித்துறை அறிவித்துள்ளது.

புதுச்சேரியில் கொரோனா வைரஸ் தொற்று காரணமாக கடந்த 6 மாதங்களாக பள்ளி, கல்லூரிகள் மூடப்பட்டுள்ளன. அம்மாநில முதலமைச்சர் நாராயணசாமி அறிவித்தபடி, பள்ளிகள் திறக்கப்பட்டு இருக்கைகள் சுந்தம் செய்யப்பட்டு, கிருமிநாசினி ஏற்கெனவே தெளிக்கப்பட்டன.

Tamil Nadu lockdown: Schools shut in Madurai, tribal kids turn labourers  for food- The New Indian Express

இதையடுத்து மத்திய அரசின் வழிகாட்டுதல் அடிப்படையில் புதுவையில் இன்று முதல் மாணவர்கள் ஆசிரியர்களிடம் சந்தேகங்களை நிவர்த்தி செய்யும் விதமாக பள்ளிகள் திறக்கப்பட உள்ளன.

9 முதல் 12ம் வகுப்பு வரை சுழற்சி முறையில் வகுப்புகள் நடைபெறும் என தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. அதன்படி, இன்று 10 மற்றும் 12-ம் வகுப்புகளும், நாளை 9, 11-ம் வகுப்புகளும் திறக்கப்படுகின்றன. பள்ளிகளில் கொரோனா பரவலைத் தடுப்பதற்கான பாதுகாப்பு நெறிமுறைகளை பின்பற்றப்பட வேண்டும் எனவும் அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளது.